รบกวนด้วยค่ะ

โดย: น้องสาว [IP: 14.207.199.xxx]
เมื่อ: 2013-07-01 20:46:07
กราบสวัสดีค่ะ

ดีจัยจริง ๆ ที่มาถามเป็นคนแรก

เกิดวันที่ 1 พฤษภาคม 2520 เวลา 9.50 น กรุงเทพ ค่ะ

อยากจะรบกวนสอบถาม

1. เรื่องงาน ปัจจุบันเปลี่ยนงานแล้ว แต่ที่ใหม่ เขี้ยวมากค่ะ ในใจมีงานที่อยากได้ และดูเหมือนเค้าสนใจ แต่เค้าเงียบหายไปเลย อยากทราบว่าจะได้งานที่ชอบหรือไม่ และถ้าไม่ได้้ จะได้งานที่ดีกว่าปัจจุบันหรือไม่

2 เรื่องเงินค่ะ เนื่องจากหยุดทำงานไปนานทำให้มีปัญหาการเงิน จะสามารถคลี่คลายไปในทางที่ดีหรือไม่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
#1 โดย: อ.คมเดช บ้านหมอดู [IP: 58.9.4.xxx]
เมื่อ: 2013-07-04 07:50:08
ตอบคุณน้องสาว
1.เรื่องงานปีนี้ถือว่าโชคดีแล้วที่ได้งาน เพราะเกณท์งานปีนี้ ปกติถือว่าตกงาน ถึงจะเปลี่ยนอย่างไรแต่ละที่ก็เคลียสเหมือนเดิน
ถ้าจะเปลี่ยนปีหน้ามีเกณท์จะเปลี่ยนงานจะมีความสุขกว่าปีนี้ รวมถึงเรื่องเงินด้วย
อ.คมเดช บ้านหมอดู
#2 โดย: ทีมงานบ้านหมอดูพยากรณ์ [IP: 101.109.194.xxx]
เมื่อ: 2013-07-14 23:54:59
ตอบคุณ น้องสาว
คุณเป็นคนลัคนาราศีมิถุน ดาวเกตุกุมลัคนาเกิดของคุณ ทำให้ชีวิตของคุณเต็มไปด่้วยความผันผวนไม่มีควงามแน่นอน ดาวเสาร์ที่เดินนำหน้าคุณล้วนแต่ทำให้คุณทุกข์ใจ ท้อแท้ พบแต่กับเรื่องความสูญเสีย ชีวิตของคุณก็มีการผกผันอยู่เสมอ ชีวิตคู่ก็ไม่สมบุรณ์ไปได้ดีเหมือนคนอื่นเขา ถ้าเลือกคู่ที่เป็นต่างถื่้ินฐาน ต่างชาติ และต่างวัย ก็พอมีความสุขกับเขาบ้าง คุณทำงานได้หลายแบบ และการผ่านงานมาหลายประเภท แต่สวรรค์ก็ไม่เคยอยู่ข้างคุณ ต้องพบกับการเปลี่ยนแปลงและนำพาไปสู่ความล้มเหลว ได้เจ้านายก็ไม่จริงใจ เอาแต่ใจ อยู่กันได้ไม่นาน
1. ชีวิตของคุณในช่วงนี้ ถ้าคุณเป็นโสดก็จะมีเรื่องวุ่นวายในเรื่องปัญหาชู้สาว ระวังจะเสื่อมเสียเพราะพัวพันกับคนมีคู่ครองอยู่แล้ว แต่ถ้ามีคู่ครองก็จะมีคนมาชวนไปทำงานร่วมกัน แต่ก็อยู่กันได้ไม่นานก็ต้องเลิกรากันไป และอาจจะทำให้คุณต้องแบกหนี้สินเพิ่มขึ้น จะยังมีปัญหาในเรื่องหน้สินไปจนสิ้นปี 2558
2. ถ้าโสดมีโอกาสที่จะมีคู่ครองภายในปี2557นี้ แต่ถ้ายังไม่เลือกที่จะมีคู่ ระวังวุ่นวายเรื่องชู้สาว
3. คุณควรมองหางานอิสระทำ สร้างงานด้วยตัวของคุณ ชีวิตจะได้่มั่นคงดี ชีวิตของคุณ งานที่เกี่ยวกับที่ดิน เกษตร ค้าของเก่า ของมือสอง อะไหล่ หรือขายยา เคมีภัณฑ์ และวิ่งค้าขายกับคนถิ่นไกล หรือต่างแดนก็น่าจะทำให้คุณตั้งหลักฐานได้
4. แสงสว่างในชีวิตของคุณจะเริ่มทอแสงหลังจากวันที่11/8/59 ผ่านไปแล้ว ถ้าโสดจะได้คู่ใจ ถ้ามีคู่แล้วจะมีคนสนับสนุนการงานในรูปหุ้นส่วน ในช่วงชีวิตหลังอายุ 40 ปีไปแล้วจะมีฐานะที่ดีถึงไม่รวยก็ใกล้เคียงมากแล้ว แต่ต้องมีเงื่อนไขว่าคุณต้องมีครอบครัวมีคู่ครองที่ และคนที่เป็นคู่จะสนับสนุนให้ตั้งตัวได้ หรือถ้ายังรักที่จะเป็นโสดก็คงต้องหาหุ้นว่วนมาช่วยสนับสนุนแล้วความสำเร็จก็จะไม่ไกลนัก
ชีวิตหลังอายุ 40 ปีไปแล้วจะสมบูรณ์ และลูกของคุณจะภาระที่ยิ่งใหญ่ แต่ก็จะนำพาความสำเร็จมาให้แก่คุณอย่างเหลือประมาณ หลังอายุ 50 ปีไปแล้ว จะมีโรคเรื้อรังเบียดเบียนระวัง โรคเส้นเลือดในสมองแตก หรือโรคมะเร็ง หมั่นตรวจเช็คสุขภาพให้ดี ชีวิตในบั้นปลายนอกจากเรื่องสุขภาพแล้ว คุณจะมีทุกอย่างที่สมบูรณ์
ในวันนี้ฟ้ามืดมัว แต่พรุ่งนี้ฟ้าก็จะทอแสง ชีวิตทุกคนย่อมต้องผ่านเคราะห์กรรม ยามดวงตกก็อย่าให้ใจของคุณตกไปด้วย ชีวิตที่ยังมีลมหายใจอยู่ ย่อมมีโอกาสและมีความสำเร็จ ถ้าคุณยังมีกำลังใจสู้ ขอให้คุณประสบกับโชคและความสำเร็จดังที่คุณหวังทุกประการ
#3 โดย: SL [IP: 172.16.3.xxx]
เมื่อ: 2013-07-15 21:24:12
แงงง อยากได้คำตอบแบบนี้ด้วยจังค่ะ อิอิ
#4 โดย: น้องสาว [IP: 61.91.133.xxx]
เมื่อ: 2013-07-16 10:09:49
ขอบคุณมากค่ะ ที่กรุณา ^^

ใช่เลยค่ะ วุ่นวายมากชีวิต ชีวิตหาความลงตัวไม่ได้เลย หนี้สิน ก็มีพอควรเลย
อ่านมาทั้งหมด ขอถามย้ำอีกที คือ ถ้ามีสามีจะดีกว่าเป็นโสดใช่ไม๊ค่ะ ^^
#5 โดย: น้องสาว [IP: 14.207.89.xxx]
เมื่อ: 2013-07-22 07:12:48
ตอนนี้กำลังจะเปิดเพจ ขายเสื้อผ้า ไม่ทราบว่าจะรุ่งไม๊ค่ะ เพราะตอนนี้การเงินกำลังแย่
คือจะขายทาง internet แต่จะซื้อมานิดหน่อย ให้ถ่ายภาพได้ แล้ว ค่อย ๆ ขายน่ะคะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
#6 โดย: ทีมงานบ้านหมอดูพยากรณ์ [IP: 115.87.139.xxx]
เมื่อ: 2013-07-25 22:31:28
ตอบ คุณน้องสาว
1.เรื่องชีวิตคู่ ชีวิตคนเราพระเจ้าสร้างมาเพื่อใหัเป็นคู่กันสามี-ภรรยา ทุกข์บ้าง สุขบ้างเป็นธรรมดา แต่ดวงของคุณชีวิตคู่มักผันผวน การที่จะเลือกคู่ที่พอจะมีปัญหาน้อยจะอยู่ใน 3 กลุ่มนี้(ชาวต่างชาติต่างภาษา คนต่างวัย
คนมีตำหนิ(คนที่เคยผ่านการมีครอบครัวมาแล้ว)
2.เรื่องการค้าตามชะตาคุณเหมาะที่จะทำธุรกิจด้านนี้ ลักษณะงานของคุณเป็นประเภทคนกลาง ติดต่อ ประชาสัมพีนธ์
#7 โดย: น้องสาว [IP: 61.91.134.xxx]
เมื่อ: 2013-07-26 17:29:25
ขอบคุณมากเลยนะคะ ที่กรุณาให้คำแนะนำ ^^

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 71,465