การเรียน-การงาน

โดย: G1989 [IP: 182.232.183.xxx]
เมื่อ: 2016-10-31 13:16:47
27 เมษายน 2532 9:08(เก้าโมงเช้าแปดนาที)

อยากทราบว่าจะเรียนจบสถาบันที่ตัวเองเรียนอยู่ไหมคะ หรือว่าจะต้องย้ายไปเรียนที่อื่น เพราะกำลังจะจบ ป.ตรีแต่ติดอยู่2วิชาและไม่มีท่าทีว่าจะผ่าน รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ

ส่วนเรื่องงาน รับราชการเป็นทหารดีไหมคะ ? จะได้เป็นสัญญาบัตรหรือประทวน ถ้าทำงานแล้วเรียน ม.เปิด ไปด้วยได้ไหม?

#1 โดย: ทีมงานบ้านหมอดู [IP: 192.168.2.xxx]
เมื่อ: 2016-11-03 10:35:06
เรียน คุณG1989
เรื่องการเรียนปีสองปีนี้คุณต้องขยันมากๆถึงจะผ่าน ไม่อย่างนั้นคุณมีสิทธฺ์ที่จะย้ายไปเรียนที่อื่นตามที่คุณคิด
ส่วนงานราชการทหารดีครับมีสิทธิ์ จะได้เป็นสัญญาบัตร
#2 โดย: g1989 [IP: 58.10.106.xxx]
เมื่อ: 2016-11-04 18:05:31
เคยดูดวงกับคนอื่น เขาบอกว่า

วันพฤหัสบดี  เสาร์ (แปลว่าทหาร) เป้นกาลีแต่กำเนิดยิ่งตอนนี้เลย จรเป้นกาลีที่เดิม เครียดและต้องอึดอัดมาก แถมในดวงชตา ที่อยากเป็นก็อาจจะเพราะอังคารกุมลัคคณา เสวยฤกษ์เทศาตรี อาจต้องมีการย้ายที่อยู่ตลอด อังคารอุตสาหะ ต้องบากบั่นอย่างมากถึงจะสำเหร้จ เสาร์กาลียังทำมุมเล็งลัคณาท่านดวงแตกและเป็นกาลีด้วยกุมมฤตยูและจันทร์ แบบพินทุบาททุกดวง อยู่ในอิธิพลของดาวเสาร์ทั้งหมดเลย

เขายังบอกพินทุบาท จะรับได้กับสภาพกดดัน กฎระเบียบข้อบังคับต่างๆได้ไหม

อยากขอคำอธิบายค่ะ ส่วนตัวอยากทำอาชีพนี้และมีความตั้งใจ อยากทราบว่ามันมีผลยังไงบ้าง

ขอบคุณค่ะ
#3 โดย: ทีมงานบ้านหมอดู [IP: 192.168.2.xxx]
เมื่อ: 2016-11-10 13:26:57
เรียน คุณG1989
ตัวคุณก็อ่านดวงได้นี่ แต่ปกติอาจารย์ไม่ได้ค่อยได้ใช้ทักษาผสมดวง จะดูดวงโหราศาสตร์อย่างเดียว มันจะได้ไม่สับสนในหลักวิชา เวลาอาจารย์สอนลูกศิษย์ จะสอนแยกไปเลยระห่างดวงราศีจักร และทักษาผสมดวง เพราะแต่ละศาสตร์มันมีความแม่นยำในตัวของหลักวิชานั้นๆอยู่แล้ว เพราะดวงโหราศาสตร์ก็เป็นวิชาแขงหนึ่ง ส่วนทักษาก็เป็นวิชาอีกแขนงหนึ่ง การดูดวงเราต้องแยกให้ออกว่าเราจะใช้ศาสตร์ไหนเป็นแม่บท ศาสตร์ไหนเป็นส่วนขยายครับ เรารองคิดตามดูถ้าวิชาที่เราศึกษาความสามารถเราได้แค่ 80%ถ้าเราใช้ดูดวงคน ถึง 3 หลักวิชา ความแม่นยำก็จะหายไป60% แต่ถ้าเป็นคนเก่งความจริงอาจเป็นไปได้ครับ สำหรับคนไม่เก่งมากถ้าใช้หลักวิชาเดียวความเก่ก็80%
สำหรับดวงคุณอาจารย์ให้ข้อคิด คนที่เกิดวันพฤหัส ดาวเสาร์กาลี ไม่เหมาะเป็นทหารทุกคนใช่ใหม่ ในส่วนตัวอาจารย์การใช้ทักษา อาจาย์จะใช้เป็นส่วนขยาย เราต้องดูให้ออกว่าดาวกาลี ให้โทษตรงไหน ไม่ใช่แค่ว่าเกิดวันพฤหัส ดาวเสากาลีเท่านั้นเพราะไม่อย่างนั้นทหารทั้งกองทัพจะไม่มีคนเกิดวันพฤหัส อธิบายมากหน่อยสำหรับคนที่เคยศึกษาดวงมา

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 71,309