เรื่องความรักค่ะ

โดย: ไข่มุก [IP: 49.230.209.xxx]
เมื่อ: 2015-06-07 02:08:18
เกิด28 มกราคม 2539 เวลา13.03น. กรุงเทพ

โสดค่ะ โสดมาทั้งชีวิตเลยค่ะ รู้สึกว่ามันแปลกสำหรับวัยอย่างหนูที่ไม่เคยมีแฟนค่ะ แต่ก้มีคนเข้ามาตลอด เคยคุยกับคนที่เด็กกว่า รุ่นเดียวกัน และ อายุมากกว่า ค่ะ เคยคุยทั้งกับฝรั่งและคนไทยค่ะ คุยด้วยแล้วรู้สึกดีค่ะแต่ถ้าจะให้เป็นแฟนกันก็คงไม่เอาค่ะ รู้สึกไม่พร้อมตลอด แต่มีคนเคยทักว่าจะมีคนเข้ามาช่วง22ปี และบอกให้หนูให้โอกาสคนที่อายุมากกว่า หรือ พวกพ่อหม้ายด้วยค่ะ หนูอยากทราบว่า อายุมากกว่าที่ว่านี้มากกว่ากี่ปีค่ะ แล้วเป็นฝรั่งด้วยใช่มั้ยค่ะ?
#1 โดย: ทีมงานบ้านหมอดู [IP: 192.168.2.xxx]
เมื่อ: 2015-06-11 12:56:36
เรียน คุณไข่มุก
วาสนาในเรื่องชีวิตคู่ต้องเป็นคนต่างถิ่น และต้องอายุมากถึงจะมีปัญหาน้อย ชีวิตรักมักจะเจอเรื่องรักซ้อนตลอด และดาวความรักไม่สมบูรณ์ เมื่อมีความรักมักจะมีแตเรื่องที่ทำให้มีแต่เรื่องทำให้เกิดความทุกข์ ถ้ามีคู่ตั้งแต่อายุยังน้อยจะมีปัญหาหาตลอด เหมาะแต่งงานช่วงอายุมากหน่อย
ปีสองปีข้างหน้าคุณก็จะเจอคนรัก อย่างที่บอกความรักจะยั่งยืนตลอดรอดฝั่งยาก ช่วงนี้อายุยังไม่มากเอาเวลามาหาความรู้ให้มากจะดีกว่า ส่วนเรื่องความรักยังไม่ถึงเวลาที่จะมาโฟกัสในเรื่องนี้

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 71,278