ถามเรื่องเนื้อคู่ครับ (เชิงวิชาการ)

โดย: นน [IP: 202.176.172.xxx]
เมื่อ: 2014-07-09 01:43:45
กำลังหัดอ่านดวงครับ

เสาร์ 26 เมษายน 2529 14.05 ฉะเชิงเทรา

เคยถามอาจารย์แล้วครั้งหนึ่ง อาจารย์ทำนายว่า จะได้คู่ต่างชาติ

อยากทราบว่าพิจารณาอย่างไรจึงทำนายว่าได้คู่เป็นต่างชาติครับ

เพราะเจ้าเรือนปัตนิไปอยู่ศุภะและดาว๕ที่อยู่ปัตนิเป็นเจ้าเรือนมรณะ

ใช่มั้ยครับ

้แล้วถ้าตีความว่าเป็นคนไทยที่มีฐานะสังคมสูงได้มั้ยครับ เพราะปัตนิ-ศุภะ มีอาทิตย์เป็นมหาอุจจ์กุมราหู

ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

#1 โดย: ทีมงานบ้านหมอดู [IP: 171.97.34.xxx]
เมื่อ: 2014-07-09 19:39:34
เรียน คุณนน
เรื่องคู่ที่คุณถามนั้นคุณเข้าใจถูกแล้ว เจ้าเรือนปัตนิไปอยู่ศุภะและดาว๕ที่อยู่ปัตนิเป็นเจ้าเรือนมรณะ และทีคุณตีความว่าเป็นคนไทยที่มีฐานะสังคมสูงได้มั้ยครับ ได้ครับ เพราะปัตนิ-ศุภะ มีอาทิตย์เป็นมหาอุจจ์กุมราหู ตรงนี้ก็เป็นไปได้ ถ้าไม่มีฐานะจะไปต่างประเทศเจอคู่ได้ไง หลักการดาว ๑ ตนุไปอยู่สุภะ ร่วมดาว ๘ คู่ แต่เราต้องดูให้ดีนะครับดาวอาทิตย์กับดาวราหูเป็นคู่อะไรด้วย ใช่ว่าจะมีดาวอาทิตย์ดวงเดียวคุณนน ต้องมองไปที่ดาวที่อยู่ร่วมเรือนกับราศีเมษ คือราศีพิจิกอีกเรือนหนึ่ง มีดาวจันทร์ เสาร์ มฤตยู อาจารย์ จึงบอกต้องเลือกให้ถูกดาว ถูกความหมายดาวคู่
#2 โดย: นน [IP: 202.176.110.xxx]
เมื่อ: 2014-07-10 00:06:40
ผมอ่านไม่ถูกครับ ยังศึกษาไม่ถึงขั้นนั้นเลยครับ แต่ที่เดาได้คือ
อาทิตย์กับราหู อยู่ภพศุภะ ทำให้ผมไม่ค่อยลงกับพ่อ มีปัญหากันบ่อยแต่ไม่ถึงขั้นแตกหัก
จันทร์ในพันธุ ในครอบครัวมีเพศหญิงมากกว่าเพศชาย

สรุปแล้วเรื่องคู่จะออกมาในลักษณะไหนครับ
ดาวสัมพันธ์กันไปหมด สับสนครับ ขอความเมตตาอีกครั้งนะครับ

ขอบพระคุณครับ
#3 โดย: ทีมงานบ้านหมอดู [IP: 58.9.182.xxx]
เมื่อ: 2014-07-11 11:53:34
เรียน คุณนน
เวลาคุณนน จะดูดวงคุณต้องอ่านเป็นเรื่องๆไป เช่นอยากดูเรื่องคู่คุณต้องเพ็งเล็งเฉพาระเรื่องคู่เท่านั้น ไม่ใช่ว่าคุณเอาเรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องชีวิตคู่มาอ่านผสมกันไปหมด มันทำให้อ่านเรื่องแยกไม่ออก อย่างที่ตอนแรกคุณนนถามเรื่องคู่ครอง อาจารย์จะตอบเน้นเฉพาะเรื่องคู่ที่ถามมาเท่านั้น ส่วนจะตอบเรื่องเฃอื่นก็จะเป็นอีกคำถามนึง
ตอบเรื่องชีวิตคู่ วาสนาในเรื่องนี้ในดวงดาววาสนาคุณอยู่สุภะ และดาวคู่ก็อยู่สุภะ เท่ากับว่าวิถีชีวิตของคุณนนไปต่างถิ่นต่างแดนแล้จะเจอเนื้อคุ่ โดยการไปของคุณนั้นจะไปลักษณะไปเรียน หรือไปเที่ยวก็ได้ เพราะดาว๓ไปอญุ่ตำแหน่งปุตตะ(ปุตะตะ แปลว่า การเริมต้นสิ่งใหม่ๆ การศึกษา การท่องเที่ยว แลัแต่เราพิจารณาให้ถูกกับเรื่องที่จะพยากรณ์ )อยู่ด้วย ข้อนี้เป็นการการสัมพันธ์ทางภพ ส่วนการอ่านอีกทางเป็นการอ่านทางมุมเราจะต้องอ่านผสมทั้งสองทาง โดยใช้ดาวคู่เป็นตัวหลักในการอ่านเป็นตัวหลักเรื่องที่เราต้องการจะทราบคือดาวราหูผสมความหมายกัยกับดาวทุกดวงทีมีมุมสัมพันธูกันเช่น๘+๗แปลความหมายพระเคราะห์คู่คือดาวคู่มิตร เพราะฉะนั้นคุณนน ก็เป็นคนมีแฟนเป็นมิตรมาก (เท่ากับว่าดาวปัตนิได้คู่มิตร = เป็นคนมีแฟนมากจะดีหรือจะเสียต้องอ่านให้ครบขบวนการ)ส่วนดาวสัมพันธ์ตัวอื่นคุณลองไปหัดอ่านดูนะครับ
#4 โดย: นน [IP: 125.27.22.xxx]
เมื่อ: 2014-07-12 01:37:34
พอจับทางได้แล้วครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 71,417