ช่วยดูดวงให้หน่อยค่ะ

โดย: นู๋นุช [IP: 101.108.204.xxx]
เมื่อ: 2013-11-30 15:59:42
หวัดดีค่ะอาจารย์

อาจารย์คะนุชนะคะ อาจารย์สบายดีใช่มั๊ยคะ ไม่เคยโทรคุญกับอาจารย์เลย ยังนึกถึงอาจารย์เสมอนะคะ คุยนานแล้วอาจารย์ยังจำหนูได้นะคะ แต่จำวันเกิดไม่ได้แล้ว หนูบอกอาจารย์ใหม่นะคะ เกิดวันจันทร์ที่ 26 ส.ค. 2506 ปีเถาะ เวลา 11.00 น. ค่ะ หนูขอถามอารย์ดังนี้นะคะ

1. หนี้สินที่หนูเป็นอยู่จะหมดระมาณเมื่อไรคะ

2. หนี้สินที่หมดเป็นเพราะคุณสามีหนูทำใช้หนี้ให้ หรือ หนูใช้เองคะ

3. คุณสามีหนูดวงของเค้าเลิกเจ้าชู้บ้างหรือยังคะ

4. อีกนานมั๊ยคะหนูถึงจะสบาย

หนูรบกวนอาจารย์ช่วยตอบหนูด้วยนะคะ

ขอบพระคุณค่ะ / นู๋นุช
#1 โดย: ทีมงานบ้านหมอดู [IP: 171.97.41.xxx]
เมื่อ: 2013-12-03 15:13:07
เรียน คูณนุช
อาจารย์ทำไมจะจำไม่ได้
ตอบรวมเลยนะ เรื่องหนี้ที่ถามนั้นยังอีกนานกว่าจะเคลียหมดช่วงอายุ58ปีตรงนีเริ่มสบายตัวแล้ว แต่ช่วง2-3ปีนี้ยังหนักอยู่ ตัวตุณและสามีต้องช่วยกันหาใช้หนี้ด้วยกัน ยังไงต้องเตือนสามีระวังเรื่องการทำนิติกรรมสัญญา ใน2-3ปีนี้ ให้ระวังจงหนักจะทำให้เกิดการเสียหายได้ง่าย มีเกณท์ที่จะถูกหลอก ถูกโกง
ส่วนเรื่องความเจ้าชู้ของสามี มันเป็นวาสนาของสามีคุณ คุณจะไปแก้ได้อย่างไร มันก็เป็นไป เป็นช่วงๆ จนตัวสามีจะหมดเรียวแรงนั่นแหละ ถึงจะหยุด
อาจารย์เอาใจช่วยนะสู้ๆๆ
#2 โดย: นุช [IP: 101.108.195.xxx]
เมื่อ: 2013-12-03 17:19:01
ขอบพระคุณมากค่ะอาจารย์ที่ตอบหนูค่ะ
อ่านแล้วร้องไม่เป็นเลยค่ะอาจารย์ ทำไมใช้เวลาในการใช้หนี้นานมากเลยนะคะเนี่ย แต่ก็ต้องทำใช้หนี้ไปไม่มีทางเลือกใช่มั๊ยคะ

ส่วนเรื่องความเจ้าชู้ หนูก็ว่าทำใจแล้วค่ะ หนูว่ามันคงเป็นธรรมชาติของผู้ชายมากกว่า หนูก็พยายามที่จะไม่รู้ไม่เห็นไม่ต้องไปคอยจับผิดซะมันก็หมดเรื่องไป อาจารย์ว่าหนูคิดแบบนี้แล้วดีมั๊ยคะ
แต่หนูว่าเค้าก็ยังมีความรับผิดชอบค่อครอบครัวดีนะคะ แล้วหนูจะไม่มีโชคลาภบ้างเลยเหรอคะอาจารย์

ขอบคุณมากค่ะ
นุชค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 71,515