รบกวนพยากรณ์ดวงชะตา

โดย: SL [IP: 172.16.3.xxx]
เมื่อ: 2013-07-01 21:32:15
สวัสดีค่ะ ขอรบกวนด้วยนะคะ

เกิด ศุกร์ 13 เมษายน 2522 เวลา 19.16 น. จ.นนทบุรี

คำถาม

1. ดวงนี้มีโอกาสที่จะมีกิจการเป็นของตนเองมั้ยคะ และงานแบบใดจึงจะเหมาะสมกับดวงชะตา (สำหรับการทำธุรกิจส่วนตัว)

2. ตอนนี้โสดค่ะ แต่จะมีคนเข้ามาในช่วงปลายปีเกือบทุกปีเลยค่ะ แต่มาแล้วก็ไป ศึกษาดูใจกันได้ไม่นาน สงสัยว่า ตามดวงยังมีโอกาสเจอเนื้อคู่ที่จะได้ร่วมสร้างครอบครัวกันมั้ยคะ เมื่อไหร่จึงจะเจอ และเนื้อคู่มีลักษณะอย่างไรค่ะ

3. จริงๆ ข้อนี้หนูไม่ค่อยจะกล้าถามเลยค่ะ หนูอยากถามว่า ดวงหนูมีโอกาสรวยมั้ย หรือได้แค่ไม่จน มีไปตามสภาพ ถ้าอาจาร์ยไม่เห็นว่าเป็นคำถามที่ไร้สาระจนเกินไป รบกวนตอบด้วยนะคะ หนูรับฟังความจริงได้ค่ะ T_T

กราบขอบพระคุณอาจาร์ยเป็นอย่างสูงที่เมตตาพยากรณ์ดวงชะตานี้ให้ค่ะ
#1 โดย: อ.คมเดช บ้านหมอคู [IP: 58.9.4.xxx]
เมื่อ: 2013-07-04 08:10:19
ตอบคุณSL
1.มีโอกาสเป็นเจ้าของกิจการ และงานที่โฉลกเกี่ยวกับของสวยของงาม และงานบริการทุกอย่าง(ปกติต้องแจ้งด้วยว่าจบอะไรมาจะได้แนะนำให้ถูกับที่เรียนจบมา
2.เรื่องคู่ ไม่ใช่ไม่มีคุณเลือกไม่ถูกต่างหาก
3.ดวงนี้รวยแน่นอน ดาวงาน เป็นอุจ
ขอบคุณ
อ.คมเดช บ้านหมอคู
#2 โดย: SL [IP: 172.16.3.xxx]
เมื่อ: 2013-07-04 14:50:10
กราบขอบพระคุณค่ะ อ.คมเดช

หนูจบกฎหมายมาค่ะ ทำงานด้านกฎหมายมาโดยตลอด ไม่เคยทำด้านความสวยงามเลยค่ะ
แต่ที่บ้านก็เคยเปิดสวนอาหาร แต่ก็ แหะๆ เลิกทำไปนานแล้วค่ะ
#3 โดย: อ.คมเดช บ้านหมอดู [IP: 58.9.171.xxx]
เมื่อ: 2013-07-04 20:39:28
ตอบคุณ SL
เกือบไปคนละวัดแล้วละ ดาว๕ เด่นเป็นอุจ เหมาะแล้วที่ทำเกี่ยวกับกฎหมาย และอีกอย่าง จุดชีวิตลัคนาของคุณอยู่ ราศีตุล คือราศีแห่งความยุติธรรม และเป็นราศีแห่งความสวยความงามด้วย ทีนี้คงเข้าใจนะครับว่าต้องบกด้วยว่าเรียนจบอะไรมา ไม่เช่นนั้นจะตอบโดยรวม
ขอบคุณครับ
อ.คมเดช บ้านหมอดู
#4 โดย: SL [IP: 172.16.3.xxx]
เมื่อ: 2013-07-05 01:26:03
กราบขอบพระคุณค่ะ
#5 โดย: SL [IP: 172.16.3.xxx]
เมื่อ: 2013-07-15 21:25:36
วันนี้บ้านหมอดูพยากรณ์เปลี่ยนสีสันใหม่ ไฉไลจังค่ะ...อยากให้ทีมงานบ้านหมอดูพยากรณ์ พยากรณ์ให้บ้างจัง T_T
#6 โดย: ทีมงานบ้านหมอดู [IP: 101.109.201.xxx]
เมื่อ: 2013-07-19 19:45:18
วันนี้เป็นวันที่มีเวลาว่างจากภาระกิจของบ้านหมอดู จึงถือโอกาสย้อนกลับมาตอบคำถามดวงคุณอีกครั้งเพื่อความเสมอภาคและเท่าเทียมกันตามกฎนิติธรรม ชะตาของคุณมีลัคนาอยู่ในราศีตุลนย์ ดาวประจำตัวของคุณจึงเป็นดาวศุกร์ ซึ่งจะมีผลกับชีวิตของคุณดัีงนี้
1. คนที่เกิดในราศีตุลย์มักจะมีความสามารถอยู่ 2 อย่างคือ ความสามารถทางศิลปะ,การเงิน และอีกด้านหนึ่งก็คือด้านกฎหมาย ดาวศุกร์ของคุณเป็นห้ากับลัคนา จึงถือได้ว่าดวงคุณเป็นพินธุบาทว์ ดาวที่เป็นพินธุบาทว์ทำให้คุณมีอุปสรรคในเรื่องความรัก แต่งงานยาก และความก้าวหน้าของคุณก็ต้องดิ้นรนฟันฝ่าอย่างมาก ตำแหน่งดาวประจำตัวเป็นห้ากับลัคนา จะมาีผลให้่ชีวิตของคุณเป็นเหมือนนักเสี่ยงโชค หรือนักผจญภัย คุณต้องพบกับเรื่องอุปสรรคต่างๆที่ต้องฟันฝ่าอย่างหนัก ดาวเสาร์มีอิทธิพลกับคุณทำให้คุึณอยู่บ้านไม่ติด ต้องดิ้นรนไปหาความก้าวหน้าในถิ่นไกล ชีวิตและความอบอุ่นในครอบครัวก็ไม่สู้ดีนัก ถ้าครอบครัวคุณไม่แยกกันอยู่ ก็หมายถึงคุณกำพร้าขาดผู้ใหญ่ดูแลสนับสนุน ทั้งยังมีผลให้คุณมักจะมีความรักยาก เลือกมากระแวงไม่ไว้วางใจเพศตรงข้ามง่ายๆ ผลคือแต่งงานยาก มีโอกาสโสดชั่วนิรันดรได้นะครับ อาจจะต้องอาศัยปาฏิหารน์บนสิ่งศักดิ์สิทธิช่วยประทานคนรักมาให้ก็ได้
2.ดาวพฤหัสของคุณเป็นอุจในภพที่สิบ ส่งผลให้อนาคตของคุณจะมีตำแหน่งหน้าที่การงานสูงส่ง โดยเฉพาะในเรื่องกฎหมาย ครูอาจารย์ ไม่แน่นักนะครับ ถ้าคุณมีความมุ่งมั่นจริงๆจังๆ ตำแหน่งอัยการ ผู้พิพากษาก็อาจจะอยู่ไม่ไกลจากตัวคุณนัก อย่างน้อยก็เป็นครูบาอาจารย์ หรือมีสำนักงานส่วนตัวที่หรูๆ
3.ตั้งแต่ในปี2556 คุณจะมีโชคในเรื่องตำแหน่งงาน จะได้ตำแหน่งงานใหม่ มีโอกาสได้ที่อยู่ใหม่ ไม่แน่นะครับในรอบอายุหน้าคุณจะมีโอกาสได้ตำแหน่งงานที่สูงที่สุดเท่าที่คุณเคยได้มา และคุณจะมีบ้านช่องได้ภายในสองสามปีนี้
4.ในเรื่องความรักของคุณก็มีโอกาสได้พบปะเจอะเจอในปีนี้ แต่ที่จะครองคูากันนั้นอาจจะไม่แน่นัก เพราะมีโอกาสที่จะพรากจากกันก่อน หรืออาจจะได้คนใหม่ แต่ถ้าฟ้าดินไม่โหดร้ายกับคุณจนเกินไป อายุ 37ปีเต็ม คุณจะอยู่ครองคู่ไม่ด้อยว่าชายธราธรพร้อมกับได้อยู่บ้านเหมือนวังจุฑาเทพ เพราะเนื้อคู่คุณเป็นคนมีอายุมากหน่อยอาจจะเป็นม่ายก็ได้ แต่ก็มีหน้าที่การงานสูงทีเดียว อ้อระวังเรื่องโรคภูมิแพ้ โบหิตจาง และอาจจะมีปัญหามดลูกด้วย
ก่อนจะจบก็ขอเรียนให้ทราบว่าคนที่มีดาวประจำตัวอยู่ในภพที่ห้า ชีวิตบางทีก็ทำตัวเหมือนเด็ก คือเอาแต่ใจจนเกินไป ทำให้ความก้าวหน้าที่ควรได้ก็เกิดความผกผันไปได้ คุณต้องทำใจให้หนักแน่น มีจุดมุ่งหมายที่แน่นอนและไม่เปลี่ยนความตั้งใจ ด้วยเงื่อนไขการปฏิบัติตัวนี้คาดว่าดวงดาวจะอยู่ไม่ไกลเกินฝัน ขอให้คุณจงมีความสำเร็จสมดังที่คุณปรารถนาและมีใฝ่ฝันไว้
จากทีมงานบ้านหมอดู
#7 โดย: SL [IP: 172.16.3.xxx]
เมื่อ: 2013-07-20 01:49:25
ขอบพระคุณสำหรับคำพยากรณ์นะคะ มาแอบส่องดูทุกวันเลยอิอิ

สำหรับเรื่องหน้าที่การงาน อันที่จริง ไม่ค่อยเป็นห่วงตัวเองนัก เชื่อว่าทำให้เต็มที่ จริงจัง จริงใจ ผลสำเร็จจะเป็นที่คาดหมายได้ค่ะ แต่สำหรับเรื่องความรัก ต่อให้เต็มที่ จริงจัง จริงใจ อย่างไรมันก็มักจะไม่ได้เป็นไปอย่างที่คาดการณ์ไว้ ผลที่ควรมองเห็นได้จากเหตุที่ทำ ก็มักไม่เป็นดังนั้น นั้นอาจเป็นเพราะต้องได้รับการร่วมแรงร่วมใจจากอีกดวงชะตาใช่มั้ยคะ อ่านตอนแรกเหี่ยวเลยค่ะ เรื่องความรัก โสดนิรันดร ทำร้ายจิตใจมาก กระซิกๆๆ แต่อ่านตอนหลังก็พอใจชื้นขึ้นมาบ้าง ยังมีความหวังในความมืดมนอนธกาล จริงๆ คิดว่าตัวเองไม่ได้เรื่องมาก หวาดระแวงจนเกินไปเลยนะคะ แต่ว่าคนที่เข้ามามันก็เป็นที่เห็นเด่นชัดว่า มา เบียดเบียนกัน มา เพื่อที่จะเอา.. แต่เราไม่หลงกล คือ ไม่เจอคนที่พร้อมจะแบ่งปันทั้งทุกข์และสุขจริงๆ จังๆ ค่ะ ก็เลยเศร้าได้ต่อไป และก็จะมีเข้ามาให้เรียนรู้ได้ทุกปลายปีต่อต้นปี อันนี้เป็นมาหลายปีติดแล้วไม่เข้าใจเหมือนกัน ปลายปีมันมีอะไร เด๋วปลายปีนี้ก็ต้องมาให้ได้รู้จักคบหาอีก 1 คนแน่นอนค่ะ T_T (คนที่เข้ามาปลายปีที่แล้ว ต่อมาปีนี้ ก็กำลังจะกลายเป็นอดีต สานต่อได้ไม่ถึงไหน เพราะจะเอา...อย่างเดียว) งงกับกรรมอันนี้ของตัวเองจริงๆ จริงๆ แล้วเรื่องคู่มันไม่ใช่เป็นเรื่องของการ เลือกไม่ถูก หรอกค่ะ แต่มันเป็นเรื่องของคำว่า ยังไม่สมควรเลือกเลยสักคน เพราะหากเลือกไป คำว่าแตกแยกร้าวฉานคงมารออยู่ไม่ไกลเลย เห้ออ...บ่นค่ะ แหะๆ

เรื่องดาวศุกร์อยู่ภพที่ห้าของลัคนา แงงง หนูเพิ่งรู้ว่ามันเป็นพิธุบาทว์ (พอจะเข้าใจโหราศาสตร์บ้างค่ะ เพิ่งเป็นลูกศิษย์ อ.ปราณเวท แต่ไม่ได้มาลองวิชานะคร๊า) เป็นคนมีนิสัยแบบเด็กๆ พอสมควรเลยค่ะ เอาแต่ใจตัวเองก็เยอะ ไม่ชัดเจนก็แยะ แย่จัง แล้วก็ชอบเรียนรู้อยู่ตลอดเวลา ชอบการผจญภัย ชอบท่องเที่ยว ตามนั้นเลยค่ะ จะพยายามมุ่งมั่นกับเป้าหมายให้ได้นะคะ

ขอบพระคุณมากๆ สำหรับคำอวยพรนะคะ
#8 โดย: ทีมงาานบ้านหมอดู [IP: 58.11.176.xxx]
เมื่อ: 2013-07-21 07:30:35
กับอ.ปราณเวท ก็ยังติดต่อกันตลอด แต่ไม่ได้เจอหน้าเท่านัน
#9 โดย: SL [IP: 172.16.3.xxx]
เมื่อ: 2013-08-29 19:27:18
วันนี้หนูมีเรื่องมารบกวนสอบถามอีกแล้วค่ะ เกี่ยวกับดาวอังคาร เจ้าเรือนปัตนิ ของลัคน์ตุลย์

เนื่องว่า อังคารปัตนิ ของหนูไปอยู่อริ ร่วมกับดาวอาทิตย์ พุธ คู่ศัตรู
หนูสงสัยว่า มันอ่านได้ว่า...มักได้คู่ครองที่หาดีไม่ได้ เหมือนเป็นกรรมเก่า มีคนรักมักแปรผันกลายเป้น ศัตรู..

ได้หรือไม่ค่ะอาจาร์ย

จากดวงของหนูเอง แงงงงงงงงงง

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 71,508